(¯`'•×÷•.• ® Ghost ®•.•÷ו'´¯)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to The Ghost Familly

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
doremon_lovely
Moderator
Moderator
doremon_lovely

Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ   Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ Icon_minitimeThu Nov 20, 2008 3:43 pm

Yêu thương,
Em từng tự tin mình chưa bao giờ thất bại, cho đến khi mất anh. Em không hiểu vì lý do gì biển lấy anh khỏi em. Em không nghĩ biển ghen tuông với em và cần anh đến thế. Việc xảy ra bao năm rồi mà mỗi lần nghĩ đến là lòng em như dao cứa.

Hôm nay, em muốn cho anh biết rằng em lại thất bại thêm lần nữa. Bởi vì, bây giờ quanh em chẳng có ai để em thú nhận sự thật đau đớn này. Lần thất bại này, em không mất đi ai cả, em chỉ mất lòng tin.

Với một người qua bao nhiêu chuyện xảy ra, sống sót được là nhờ lòng tin và hy vọng như em, thì mất mát lần này to lớn quá. Em đã mất anh gần 10 năm trước. Và bây giờ em mất nốt lòng tin.

Cuộc sống tuy khó khăn nhưng em luôn trân quý nó. Em đã tưởng rằng mình can đảm hơn sau cú shock về anh, rằng mình không bao giờ gục ngã, nhưng không phải. Người ta không thể áp dụng kinh nghiệm cho những nỗi đau. Cuộc sống em vốn rất trân quý đã lấy mất lòng tin của em rồi anh ạ.

Em sẽ cho anh biết điều này. Hồi xưa, em đã tha thứ cho anh nhiều chuyện. Từ việc thất hẹn, việc đi công tác triền miên không ở cạnh em, đến những lời nói dối. Anh chưa bao giờ ngờ được em lại phát hiện ra những lời nói dối của anh, vì nó hoàn hảo đến từng chi tiết. Em lắng nghe, và em im lặng. Thậm chí em còn giúp vai kịch của anh thành công hơn bằng cách thể hiện mình là một người tình bé nhỏ, thơ ngây và cả tin.

Sự thực thì em đâu có muốn sống kiểu dối lòng như thế. Chỉ vì em yêu thương anh quá, em không nỡ để anh mất mặt khi nhận ra em đủ khôn ngoan và thừa tinh ý để biết anh nói dối. Em vẫn cứ ân hận rằng mình chưa trả lời câu hỏi trước khi anh đi xa: Nếu biết anh từng dối em, em có tha thứ cho anh không? Và mình vẫn cưới nhau sau chuyến đi này của anh chứ? Nhưng em biết, em đã muộn rồi. Anh không hiểu sự im lặng của em khi mình cạnh nhau, và anh không trở về đúng hẹn để nghe em nói rằng, đối với anh, chưa bao giờ em không tha thứ. Em luôn nói với mình, hãy giữ thể diện cho anh, hãy tha thứ cho anh. Đó là lý do em im lặng. Em im lặng đến ngày hôm nay. Còn anh thì vĩnh viễn nằm lại trong lòng vịnh.

Lần mất mát này, em nhủ mình không suy sụp và đau đớn nữa. 6 tháng trời không nói một câu, chỉ dằn vặt mình và trầm cảm nặng, ôi em không lặp lại điều ấy đâu. Em sợ lắm. Không ai có thể quen được với nỗi đau, chỉ có chấp nhận nó hoặc đi xuyên qua nó. Lần mất anh, em chấp nhận, còn lần này em sẽ đi xuyên qua.

Em sẽ không giận dữ và tuyệt vọng vì tổn thương nữa đâu anh ạ. Em thanh thản rồi. Em đã và luôn tha thứ cho cuộc sống này, dù nó gây cho em nhiều đau đớn.

Anh thì vĩnh viễn không trở về, nhưng niềm tin thì có thể quay trở lại với em, phải không anh? Vào một ngày đẹp trời nào đó, biết đâu đấy, nó sẽ trở lại cùng em dưới một hình hài một người đàn ông có mang theo khăn voan và váy cưới.

Có thể đêm nay là đêm cuối cùng em hoang phí nhan sắc mình. Có thể đây là lá thư cuối cùng em viết cho anh. Em muốn rằng nếu phải bắt đầu type chữ yêu thương, thì đó sẽ là những cảm xúc em dành cho một người khác. Họ có thể không đẹp trai giỏi giang như anh, cũng chẳng giàu có hoặc danh tiếng như những người em từng gặp... chỉ là một người bình thường thôi, quá đỗi bình thường.

Cuối cùng, anh yêu, em chỉ muốn nhắc lại rằng, dù thế nào em cũng vẫn yêu và tha thứ cho anh, cả cuộc sống này nữa.
http://z11.invisionfree.com/boaandfans/index.php
nhokga_16
Ma cũ
Ma cũ
nhokga_16

Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ   Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ Icon_minitimeFri Nov 21, 2008 4:08 pm

chà chà, coi bộ cái mục nài nhìu ngừi zào gửi bài ziết wó hen lol!
http://mp3.zing.vn

Dù thế nào, em vẫn yêu và tha thứ
Trang 1 trong tổng số 1 trang